



**RATIBA YA UPIMAJI WA KITAIFA WA DARASA LA NNE
(STANDARD FOUR NATIONAL ASSESSMENT TIMETABLE)
NOVEMBA, 2020**

TAREHE NA SIKU	MUDA (SAA)	NAMBA MFICHO	SOMO
25.11.2020 JUMATANO	2:00 – 3:30	03 03E	MAARIFA YA JAMII SOCIAL STUDIES
	3:30 – 4:30		MAPUMZIKO
	4:30 – 6:00	04 04E	HISABATI MATHEMATICS
	6:00 – 8:00		MAPUMZIKO
	8:00 – 9:30	02	ENGLISH LANGUAGE

26.11.2020 ALHAMISI	2:00 – 3:30	01	KISWAHILI
	3:30 – 4:30		MAPUMZIKO
	4:30 – 6:00	05 05E	SAYANSI NA TEKNOLOJIA SCIENCE AND TECHNOLOGY
	6:00 – 8:00		MAPUMZIKO
	8:00 – 9:30	06 06E	URAIA NA MAADILI CIVIC AND MORAL EDUCATION

MAELEKEZO MUHIMU

1. Hakikisha kuwa unayo **Ratiba ya Upimaji wa mwaka 2020** iliyoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania.
2. **Kabla ya kufungua bahasha** yoyote yenye maswali ya upimaji, hakikisha kwamba **unasoma jina la somo juu ya bahasha husika** na kujihakikishia kuwa somo hilo ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na **Ratiba ya Upimaji**.
3. Endapo utata utajitokeza kati ya **maelekezo yaliyomo ndani ya Karatasi ya Upimaji** na **Ratiba ya Upimaji**, **maelekezo yaliyomo katika karatasi ya upimaji husika ndiyo yatakayofuatwa**.
4. Wanafunzi **WASIOONA** na wale wenye **UONI HAFIFU** waongezewe **MUDA WA ZIADA WA DAKIKA 10 KWA KILA SAA** kwa upimaji **wote** isipokuwa **DAKIKA 20 KWA KILA SAA** kwa somo la **Hisabati**.
5. Msimamizi wa Wanafunzi **WASIOONA** awe mtaalamu mwaminifu aliye na **uwezo wa kusoma maandishi na alama za 'Braille'**.
6. Wanafunzi wenye **UONI HAFIFU** wapewe karatasi za upimaji na za kujibia zenye **maandishi yaliyokuzwa**, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa matumizi yao.
7. Wanafunzi waelekezwe;
 - (a) Kuingia ndani ya chumba cha upimaji nusu saa kabla ya muda wa upimaji na watakochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya upimaji kuanza hawataruhusiwa.
 - (b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa upimaji.
 - (c) Kuandika jina kamili na namba ya upimaji kwa usahihi.
 - (d) Kutofanya mawasiliano ya maneno au kwa njia yoyote baina yao. Ikiwa mwanafunzi ana tatizo anatakiwa kunyoosha mkono ili kuomba msaada kwa msimamizi wa upimaji.
 - (e) Watakojijhusisha au watakaofanya udanganyifu watafutiwa matokeo yao ya upimaji.