
MAADHIMISHO YA MIAKA 50 YA BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA 

Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) litafikisha Miaka 50 mwezi Novemba 2023 tangu 

kuanzishwa kwake. Katika kuadhimisha Miaka 50 Baraza linatarajia kufanya yafuatayo: 

(a) Kupanda miti katika shule za msingi na sekondari nchi nzima. Zoezi hilo lilianza mwezi 

Oktoba na linatarajia kukamilika mwezi Desemba 2023. 

(b) Kuendesha mafunzo kwa walimu wa Taaluma kuhusu Utunzi wa maswali yanayopima 

umahiri na mada zenye changamoto ya ujifunzaji. Baraza liliendesha mafunzo kuanzia 

tarehe 9 Novemba 2023 hadi hadi tarehe 10 Novemba, 2023 kwa walimu wa Taaluma 

180 wa shule za msingi na sekondari. Walimu hao waliteuliwa katika Halmashauri za 

Mkoa wa Tanga. 

(c) Kutakuwa na Kongamano la Kitaaluma litakalofanyika Chuo Kikuu cha Taifa cha 

Zanzibar (SUZA) kuanzia tarehe 27 Novemba, 2023 hadi tarehe 28 Novemba, 2023. 

(d) Uandishi wa Kitabu cha Historia ya Baraza la Mitihani la Tanzania (1973-2023) 

(e) Maonesho ya kazi za Baraza la Mitihani la Tanzania na Taasisi zilizopo chini ya Wizara 

ya Elimu, Sayansi na Teknolojia. Maonesho hayo yatafanyika kuanzia tarehe                 

30 Novemba, 2023 hadi tarehe 3 Desemba, 2023. 

(f) Ujenzi wa Mnara wa Makumbusho utakaozinduliwa tarehe 4 Desemba, 2023. 

(g) Kilele cha Maadhimisho kitakachofanyika tarehe 4 Desemba, 2023 katika Ofisi za 

Baraza la Mitihani, Dar es Salaam. 

 


