

**FOMU YA UTHIBITISHO WA CHETI (CERTIFICATION)**

**A. UTANGULIZI**

Uthibitisho wa Cheti ni waraka wenye taarifa za mtahiniwa ambao hutolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania na kukabidhiwa kwa mwombaji au kutumwa moja kwa moja kwa Mamlaka au Taasisi inayohitaji Uthibitisho huo wa mtahiniwa husika kwa matumizi ya kitaaluma au ajira.

**B. UTARATIBU WA MAOMBI**

- (i) Wasilisha barua ya mamlaka ama taasisi inayohitaji/inayoelekeza utoaji (issuance) wa huduma hii (mfano: barua ya udahili [Admission letter]; fomu/barua ya maombi ya udahili/usajili [application letter]).
- (ii) Jaza fomu ya maombi Uthibitisho wa cheti (Certification) ukionesha **Jina la Mtahiniwa, Namba ya Mtihani, Aina ya Mtihani, Mwaka wa Mtihani, Jina la Shule na risiti ya malipo au namba ya malipo (control number)**.
- (iii) Wasilisha cheti/vyeti halisi [Original Certificate(s)] kwa ajili ya uhakiki (Physical Verification)
- (iv) Fanya malipo ya **Tshs. 10,000/=** na kisha ambatisha:-
  - Barua ya udahili [Admission letter]; fomu/barua ya maombi ya udahili/usajili [application letter].
  - Risiti ya malipo au namba ya malipo (Control number).
  - Nakala ya Kitambulisho cha mpiga kura/taifa (uraia) au hati ya kusafiria (Passport) au leseni ya udereva. **Vitambulisho vingine havitapokewa.**
  - Picha Ndogo (Passport Size Photo) - Ibandikwe kwenye fomu.
- (v) Wasilisha ombi lako la Uthibitisho wa Cheti (Certification) katika ofisi za NECTA au tuma kwa **Katibu Mtendaji**, Baraza la Mitihani la Tanzania, S.L.P 2624, Dar es Salaam.
- (vi) Mchakato wa **uhakiki** juu ya **uhalali** wa **umiliki** wa taarifa za matokeo ya mtahiniwa na uthibitishaji wa cheti utakamilika ndani ya **siku tano (05)** tangu kuwasilishwa kwa ombi la Uthibitisho huo wa cheti.

**C. UTARATIBU WA MALIPO YA HUDUMA YA UTHIBITISHO WA MATOKEO**

Malipo kwa ajili ya Uthibitisho wa Cheti (Certification) (Tshs. 10,000/=) kwa cheti kimoja (01) yafanyike kwa kutumia namba maalum (Control Number) inayotolewa na mfumo wa malipo ya serikali wa kielektroniki (GePG) kupitia tovuti ya NECTA: [www.necta.go.tz](http://www.necta.go.tz) au piga simu numba **+255-22-2700493...6** kwa msaada zaidi. Malipo yote yafanyike katika benki za: - **NMB; CRDB na NBC** au kwa kutumia mitandao ya kifedha ya **M-Pesa** na **Tigo Pesa**.

**NB:** Utumaji kwa njia za haraka (Express courier) kama **EMS/DHL** wasiliana na watoa huduma hizo kwa gharama sahihi kulingana na umbali na kisha lipa gharama hizo pamoja na ile ya **Uthibitisho wa Cheti** kwa kutumia utaratibu uliotajwa hapo juu (C).

**FOMU YA UTHIBITISHO WA CHETI (CERTIFICATION)**

PICHA YA  
MTAHINIWA

**D. TAARIFA ZA MTAHINIWA:**

- (i) Jina kamili lililotumika katika mtihani .....
- (ii) Aina ya mtihani aliofanya (CSEE, ACSEE, GATCE, GATSCCE, DEE/DSEE, GCE, FTC, ADE).....
- (iii) Mwaka wa mtihani .....
- (iv) Namba ya mtihani .....
- (v) Anwani .....
- (vi) Simu .....
- (vii) Barua pepe.....
- (viii) Kiasi cha fedha kilicholipwa **Tshs**.....
- (ix) **'Control Number'** iliyotumika kufanya malipo.....
- (x) Saini ya Mwombaji .....
- (xi) Tarehe ya kuwasilisha fomu ya maombi .....

**E. TAARIFA ZA ANAYETUMIWA/ANAYEPOKEA UTHIBITISHO WA CHETI**

- Cheo (Title) .....
- Jina la Taasisi/Mamlaka .....
- Anwani (S.L.P) ..... Mji ..... Nchi .....
- Simu .....
- Barua Pepe .....

**F. KWA MATUMIZI YA OFISI TU.**

- (i) **Uthibitisho wa Malipo (Mhasibu)**
  - Jina la Mhasibu.....
  - Cheo.....
  - Saini ya Mhasibu.....
  - Tarehe.....
- (ii) **Uthibitisho wa Kupokea Fomu ya Maombi (Afisa - Chumba Namba 15)**

Nakiri kupokea **CF1** ikiwa na viambatisho vyote tajwa hapo juu;

**Jina la Afisa aliyepokea fomu ya maombi**.....

**Saini**.....

**Tarehe** .....
- (iii) **ICRD - Ombi limeshughulikiwa/halijashughulikiwa kwa sababu**
  - (a) .....
  - (b) .....

**Jina la Afisa aliyeshughulikia**.....

**Saini** .....

**Tarehe** .....