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BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA 

 

 
 

UTARATIBU WA KUHAMIA MTAALA WA ELIMU YA TANZANIA KWA WANAFUNZI WANAOSOMA 

MTAALA WA ELIMU USIO WA TANZANIA 

  

Mwanafunzi yeyote ambaye amesoma Mtaala wa Elimu ambao sio Mtaala wa Elimu ya Tanzania ni 

lazima afanyiwe ulinganifu kabla ya kujiunga na kuendelea na masomo ya ngazi husika ya Elimu 

hapa Tanzania. Ufuatao ni utaratibu wa mwanafunzi kuhamia Mtaala wa Elimu ya Tanzania kwa 

Mitihani inayoendeshwa na Baraza la Mitihani la Tanzania. 

 
1. WANAFUNZI WANAOSOMA MITAALA YA NJE KATIKA SHULE/VITUO VILIVYOPO NDANI YA NCHI. 

 

Baraza la Mitihani litahitaji nyaraka zifuatazo ili kufanyika kwa ulinganifu huo; 

a) Fomu ya ulinganifu iliyojazwa kikamilifu.  

Kupata fomu hiyo, ingia kwenye tovuti; ‘www.necta.go.tz’ kisha kwenye ‘Forms’ pakua 

fomu ya ‘Equation of Curriculum’ iliyopo kwenye kasha (Folder) lililoandikwa 

‘Equivalence’. 
 

Maombi yatumwe kwa: Katibu Mtendaji, Baraza la Mitihani la Tanzania,               

S.L.P 2624, Dar es Salaam, E-mail:esnecta@necta.go.tz 

b) Barua ya uthibitisho kutoka shule/taasisi aliyokuwa akisoma mwanafunzi ikionesha; 

(i) Anuani kamili ya taasisi husika 

(ii) Nakala rasmi ya kadi ya maendeleo Kitaaluma kwa wanafunzi wanaoendelea na 

masomo katika ngazi husika au Cheti cha Kitaaluma kilichotolewa na Bodi husika 

kwa wanafunzi wanaojiunga na ngazi ya juu kielimu. 

(iii) Picha ya mwanafunzi anayeombewa ulinganifu. Picha igongwe muhuri wa taasisi. 

(iv) Nakala ya nyaraka ya usajili kutoka Bodi ya Mtaala husika kuendesha mafunzo tajwa. 

(v) Nakala ya Kibali cha Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa taasisi kuendesha 

Mtaala wa Bodi husika.  

 
2. WANAFUNZI WANAOSOMA MITAALA YA NJE KATIKA VITUO VILIVYOPO NJE YA NCHI 

 

Kuhusu uhamisho wa mwanafunzi wa shule za msingi anayeingia Nchini, Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia inaelekeza kuwa azingatie utaratibu ufuatao; 

a) Mwanafunzi atapokelewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia/kwa kuonesha barua 

toka Wizara ya nchi anakotoka, barua hiyo isainiwe na kugongwa muhuri na mamlaka husika. 

Barua hiyo iwe na vitambulisho vifuatavyo; 

 

(i) Taarifa ya maendeleo ya mwanafunzi kuishia darasa alilopo. 
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(ii) Vivuli vya hati ya kusafiria (passport) ya mwanafunzi na mzazi/mlezi. 

(iii) Taarifa ya usajili wa mwanafunzi. 

(iv) Kibali cha ukazi wa mwanafunzi kuonesha muda atakaokuwepo nchini. 

(v) Picha za passport  

b) Afisa wa Wizara anayehusika atamjazia fomu mzazi/mlezi za kumtambulisha mwanafunzi 

Baraza la Mitihani ili afanyiwe ulinganifu. Utaratibu huu ni kwa shule za Serikali na 

zisizo za Serikali. 

 
3. MAJIBU KUTOKA NECTA 

 

Majibu kwa mteja aliyekamilisha matakwa yote ya maombi ya ulinganifu kwa mujibu wa 

mwongozo huu yatakuwa tayari ndani ya muda wa siku saba (07) za kufanya kazi tangu siku 

nyaraka zilipopokelewa Baraza la Mitihani. 

 

 

 

 

 

 

 

 


